Chào mừng khách Tìm kiếm | Chủ đề có bài mới | Đăng nhập | Đăng Ký

Đèn cho xe Dream Tùy chọn · Xem
gianghovat
#1 Đã gửi : 11 Tháng Mười Hai 2007 10:50:01 SA

Danh hiệu: Tay bị tay gậy

Gia nhập: 30/09/2006
Điểm: 15

Thân chào tất cả anh em

Xin cho tôi hỏi nhờ một chút - Nhờ tư vấn giúp tôi  1 vấn đề:

Cũng do ham mê lang thang nhưng túi tiền eo hẹp nên không đú nổi với đời chiế xe đẹp.

Nói của đáng tội, con dream của tôi gắn bó trên chục năm, lăn lộn qua nhiều nẻo đường miền Bắc rất trung thành, đáng tin cậy. Chỉ có điều đi đêm đèn yếu quá.

Tôi định kiếm 2 chiếc đèn LED lắp vào đầu xe để khắc phục. Mong anh em cho biết liệu có thể kiếm được loại đèn đó không ? ở đâu và liệu điện của xe có chịu được không ?...???

Rất mong anh em trợ giúp

Trân trọng

tabalo
#2 Đã gửi : 11 Tháng Mười Hai 2007 11:02:09 SA

Danh hiệu: Lang bạt thế giới

Gia nhập: 02/03/2006
Điểm: -3.638
gianghovat đã viết:

Thân chào tất cả anh em

Xin cho tôi hỏi nhờ một chút - Nhờ tư vấn giúp tôi  1 vấn đề:

Cũng do ham mê lang thang nhưng túi tiền eo hẹp nên không đú nổi với đời chiế xe đẹp.

Nói của đáng tội, con dream của tôi gắn bó trên chục năm, lăn lộn qua nhiều nẻo đường miền Bắc rất trung thành, đáng tin cậy. Chỉ có điều đi đêm đèn yếu quá.

Tôi định kiếm 2 chiếc đèn LED lắp vào đầu xe để khắc phục. Mong anh em cho biết liệu có thể kiếm được loại đèn đó không ? ở đâu và liệu điện của xe có chịu được không ?...???

Rất mong anh em trợ giúp

Trân trọng

Chào bạn,

Dream chạy tốt đấy chứ, cá nhân tôi thấy nó rất nhiều ưu điểm, đặc biệt nhất là độ tin cậy cao, nhỏ nhẹ...

Về phần đèn LED:

1. Mong anh em cho biết liệu có thể kiếm được loại đèn đó không ? Bạn thử ra góc phố Huế, chợ Trời xemm chắc có nhiều.

Loại đèn led siêu sáng bây giờ cũng dế kiếm ( ở chợ Trời bán đầy )

2. ở đâu và liệu điện của xe có chịu được không ?...???

Về phần điện thì xe chịu tốt vì công suất đèn led thường rất nhỏ.

Vấn đề là đèn Led hiện tại mà mình kiếm được chưa đủ độ sáng ứng dụng cho đèn pha, và sau một thời gian sử dụng thì nó không cháy nhưng suy giảm độ sáng. Có lẽ còn đang trong quá trình hoàn thiện.

Về giải pháp chiếu sáng, bạn có thể lắp những đèn bổ sung với 20-25 w là đủ. ( Đừng mua đèn công suất quá lớn vì máy phát của xe máy không đủ công suất ). Ở chợ trời cũng có nhiều loại đèn lắp thêm đó, giá khoảng 100-200 k .

gianghovat
#3 Đã gửi : 11 Tháng Mười Hai 2007 7:05:06 CH

Cảm ơn anh Tabalo nhiều.
Lấn cấn từ lâu về đèn cho con chiến mã - nhiều chuyến đi đã phải giật mình do đèn xe quá yếu không đủ soi rõ đường hoặc không đủ báo cho xe ngược chiều.
Tôi sẽ chợ Giời để kiếm - Sắp tới có mấy chuyến đi quan trọng chắc không thể chần chừ được.
nếu có thêm thông tin gì về vấn đề này mong anh giúp.
Trân trọng.
balota
#4 Đã gửi : 11 Tháng Mười Hai 2007 8:30:39 CH

Danh hiệu: Trưởng lão

Gia nhập: 20/03/2006
Điểm: 1.099

Đèn GN125 do Trung quốc sản xuất ( Đồng bộ cả cụm, về chỉ thay bóng ) cũng là một lựa chọn nên quan tâm. Tôi đã từng dùng bộ này khi chế cho chiếc Yamaha 250 ( một máy). Đèn đồng bộ, có thể chế để bắt vào chỗ lắp giỏ đầu xe Dream. Bạn thủe ra cửa hàng góc phố Huế Hoà mã hỏi xem nếu không ra chợ giời chắc chắn có.

Chúc vui

pakcheung
#5 Đã gửi : 15 Tháng Mười Hai 2007 12:19:23 CH

Gia nhập: 07/12/2007
Điểm: 3
theo toi cai nay ban nen lap han den xenon cho no oack chulap den led lam gi phi tien thoi.xenon sang hon ca den sh choi thi nen choi cai do.ma ban nho lap ca ac quy a9 nua moi du' gia mot bo khoang 1t5.mua o pho hue.ko co thi mua cu~ cung dc re hon rat nhieu.
gianghovat
#6 Đã gửi : 17 Tháng Mười Hai 2007 11:30:56 SA

Trước hết xin cảm ơn bạn pakcheung
Mình đi dream, lại ít tiền làm sao xài được đèn xenon - với lại dân phượt bọn mình đã nhiều lần ăn đủ ánh sáng ngược của nó rồi, nay lại bắt người khác chịu sao nên.
Trân trọng
hoangxthao
#7 Đã gửi : 23 Tháng Tư 2008 8:43:25 CH

Gia nhập: 23/04/2008
Điểm: 3
Chào các bác, em là member mới nhưng em xin đóng góp 1 số ý kiến:
- Thứ nhất: bác gianghovat đã trình bày là túi tiền eo hẹp nên khó có thể đầu tư bộ đèn xenon để phượt
- Thứ 2: Nếu xe dream lắp đèn xenon nhưng phải đổi cuộn điện thành 1 chiều và chỉnh độ chụm của đèn thì xe ngược chiều ít bị loá mắt.
Ưu điểm của đèn xenon rất sáng, bác có thể chạy liên tục, nhưng nếu bác đi vào đường gập ghềnh và tốc độ khoảng 10-15km/giờ thì bác nên mang theo đèn pin đẻ soi đường chứ xenon ngốn ắc quy kinh lắm. Em đã từng chạy bằng đèn pin từ Chà Cang vào Mường nhé giữa trời mưa tầm tã rồi
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn có thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

YAFPro Theme Created by Jaben Cargman (Tiny Gecko)
Bản quyền bởi YAF | YAF © 2003-2009, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0,134 giây.

Supported by CENTECH Communication